VIETNAM MILIEU XIXE SIÈCLE, DE FORME EUROPÉENNE

Lot 46
Estimation :
2500 - 3000 EUR
Résultat : 6 250EUR
Coupe octogonale en porcelaine bleu-blanc à décor en médaillons de dragons. Marque «Thiêu Tri» (1841-1847) sur le pourtour. Commande impériale. D. 14 cm (Légers défauts de cuisson) Việt Nam,giữa thế kỷ 19 Chén bát giác bằng sứ xanh trắng trang trí viên long, hiệu đề “Thiệu Trị” (1841-1847). Đồ sứ ký kiểu cung đình Đường kính 14 cm (Một vài vết lỗi lò nhỏ) Xuất xứ: Bộ sưu tập tư nhân, Normandie, Pháp. Tình trạng: lỗi lò nhỏ PROVENANCE Collection du Dr X, Normandie
Mes ordres d'achat